Tấm inox cán nóng 253MA/S30815/1.4835
Số lượt xem: 104
THÉP INOX ĐẶC BIỆT
Địa chỉ: 1137 Đê La Thành , P.Ngọc Khánh, Q.Ba Đình, Hà Nội
Điện thoại: 0936157449
Fax:
Email: tranthu200xsteel@gmail.com
Website: http://inoxdacbiet.com
Tấm Inox 253MA | S30815 | 1.4835
Xuất xứ: Trung Quốc
Quy cách thép không gỉ
+ Độ dày : 3mm- 100mm
+ Khổ :1500mm~2000mm
+ Dài : 2000mm~6000mm
Hoặc Sản xuất theo yêu cầu khách hàng.
Thành phần hoá học:
Mác thép
C
Cr
Ni
Si
N
S
Ce
253MA
≤0.030
Đặc tính của inox 253MA | S30815 | 1.4835:
  • Khả năng chịu nhiệt cực tốt: 253MA có độ bền cao ở nhiệt độ cao, do đó thường được sử dụng cho các ứng dụng có cấu trúc và áp suất ở nhiệt độ trên khoảng 500 °C và lên đến khoảng 900 °C.Sức mạnh của 253MA ở những nhiệt độ này cao hơn so với các giải pháp thay thế như inox 310S. Có khả năng chống oxy hoá ở nhiệt độ lên tới 1150 ° C.
  • Khả năng chịu ăn mòn: mặc dù không được thiết kế để chống ăn mòn bằng nước, nhưng hàm lượng Crôm và Nitơ cao tạo ra mức kháng rỗ xấp xỉ bằng 316. Tuy nhiên, 253MA có hàm lượng carbon cao nên rất dễ bị nhạy cảm khi hàn hoặc tiếp xúc với quá trình ăn mòn.
Ứng dụng của inox 253MA | S30815 | 1.4835: